[Guide] Asus K43SJ/K43SV Dualboot Windows 8.1 & Mac OS X

Thảo luận trong 'Kiến Thức Cơ Bản - Hướng Dẫn' bắt đầu bởi DươngTH, 9 Tháng sáu 2015.

Chia sẻ trang này

1. cuncon9z

cuncon9z Mới Tham Gia

Mình cài macOS Sierra 10.12.4 lên máy asus k43sj.
    cài nvidia webdriver tương ứng và dùng cách này để enable webdriver Please login or register to view links nhưng máy mình boot nửa chừng thì bị đen màn hình.

Please login or register to view links mình có thử cách này nhưng vẫn không được dù xem ở "About this Mac" có thấy hiện Graphic là NVIDIA Geforce 520m 1024MB
    Mình đính kèm config.plist và patch SSTD-1.dsl, bạn xem giúp mình được không.
    Cảm ơn bạn.

Các file đính kèm:

• k43sj.zip
      Kích thước:
      7.8 KB
      Đọc:
      11
      Kích thước:
      285.4 KB
      Đọc:
      11
  2. HoangKien

HoangKien Mới Tham Gia

Mình cũng đang muốn cài 12.4 trên K43Sj nhưng dùng file DSDT và config.plist của 11.6 thì ko boot vào dc. Ai cài dc 12.4 rồi cho mình xin folder EFI hoặc hướng dẫn cách config dc ko ??

3. cuncon9z

cuncon9z Mới Tham Gia

Mình tạo usb cài mac cho máy Asus k43SJ như này.
    1. Cài macOS Sierra lên virtualbox rồi lên AppStore tải macOS Sierra 10.12.4 về (cái này chắc bạn biết rồi)
    2. Format USB: Name: macOS Sierra; Format: OS X Extended (Journaled); Scheme: GUID Partition Map
    3. Dán lệnh này vào terminal để copy bộ cài vào usb.
    sudo /Applications/Install\ macOS\ Please login or register to view links --volume /Volumes/macOS\ Sierra --applicationpath /Applications/Install\ macOS\ Sierra.app --nointeraction
    4. Clover bootloader mới nhất r4049 Please login or register to view links
    5. Clover options như ảnh + ngoài ra ở mục Drivers64UEFI tích chọn CsmVideoDxe-64, OsxAptioFix2Drv-64, PartitionDxe-64
    6. Thêm 4 kext vào thư mục EFI/...../10.12 và hfsplus.efi vào thư mục EFI/Clover/drivers64UEFI (file đính kèm)
    7. Mở config.plist bằng clover configurator chuyển SMBIOS về MacPRO 6,1; Boot: chọn kex-dev-mode, nv_disable

=====> Xong====> Reboot rồi cài
    mình viết tóm lược, nếu bảo không hiểu chỗ nào thì bảo mình

PS: Mình đang mắc là sau khi cài web driver thì không enable nó lên được (lúc boot bị đen màn hình). Nếu bạn giải quyết được vấn đề đấy thì báo mình nhé. ty

Các file đính kèm:

• kexts.zip
      Kích thước:
      279.9 KB
      Đọc:
      7
  4. sonnguyen16

sonnguyen16 Mới Tham Gia

bác nào cho xin link tải kext và config cho k43sv với ạ, bài viết cũ rồi chẳng thấy link đâu.:(

5. tuandtt49dh

tuandtt49dh Mới Tham Gia

Mọi người cho mình hỏi: mình cài 10.10.5 trên K43SJ. Khi fix lỗi Imessage/facetime, không biết có phải do nhập thông tin của máy mac thật bị sai không mà giờ không boot vào Mac os được (Không boot được sau khi điền Serial board và ROM). Hiện logo táo và thanh loadding xong thì màn hình đen thui. Mình đã thử boot bằng USB có bộ cài để restore (Disk ultility) nhưng cũng không boot vào được. Mong mọi người chỉ giáo

6. tuandtt49dh

tuandtt49dh Mới Tham Gia

Chào Ad. Ad có thể cho mình hàng riêng để sử dụng được USB 3.0 trong mac được không? cảm ơn nhiều

7. HoangKien

HoangKien Mới Tham Gia

Mình thì bật dc Web driver lên. Nhưng mình ko nhận QECI bạn có thể gửi mình folder efi của bạn xem mình có làm gì dc ko?